More

  அமெரிக்கா – சீனா வர்த்தக போர்… கடும் பாதிப்பை சந்திக்க இருக்கும் இந்தியா

  அமெரிக்காவில் இறக்குமதியாகும் சீன பொருட்களுக்கு 10 முதல் 25 சதவீதம் வரை வரியை அமெரிக்கா அதிகரித்துள்ளது. இதனால் இரு நாடுகளுக்கிடையே வர்த்தக போர் தீவிரமடைந்துள்ளது. இந்த அதிரடி நடவடிக்கையால் இந்தியா உட்பட உலக நாடுகள் பெரிதளவு பாதிக்கப்படும் என பொருளாதார வல்லுநர் அண்ணன் ஸ்ரீனிவாசன் கூறியுள்ளார்.

  ஆனந்த் ஸ்ரீனிவாசன்

  இது குறித்து பேசிய அவர், “பல ஆண்டுகளாக தொடக்கத்திலிருந்து இந்த அதிரடி முடிவை அமெரிக்க அரசாங்கம் மேற்கொண்டு வருகிறது. அதன்படி இறக்குமதி பொருள்களுக்கு 200 பில்லியன் டாலர் அளவுக்கு ஆண்டு வரி விதித்தனர். இந்த நடவடிக்கையால் அதிர்ச்சி அடைந்த சீனாவும் அமெரிக்காவுக்கு பதிலடி கொடுக்கும் வகையில் அமெரிக்காவில் இருந்து இறக்குமதியாகும் பொருட்களுக்கு வரியை அதிகரித்தது. இந்த வர்த்தகப் போர் காரணமாக இந்தியா மட்டுமல்லாமல் பல நாடுகளுக்கு இடையே பொருளாதார சரிவு மற்றும் வீழ்ச்சி ஏற்படும்”

  அது மட்டுமின்றி ஒபாமா ஆட்சியின் போது இந்தியாவின் மீது பல விதிமுறைகளை அமெரிக்கா விதித்தது. அதில் மிக முக்கியமான ஒன்று இரான் நாட்டில் இருந்து இந்தியா பெட்ரோல் வாங்கினால் இந்தியாவின் பொருட்களுக்கு வரி அதிகரிக்கப்படும் என எச்சரித்திருந்தது. மன்மோகன் சிங் காலத்தில் ரூபாய்காக ஈரானிடம் இருந்து பெட்ரோல் பயப்படாமல் வாங்கிக் கொண்டு இருந்தோம். ஆனால் இந்த ஆட்சியில் அது நடக்கவில்லை.

  அமெரிக்க பொருளாதார செயலர் வில்பர் ராஸ் டெல்லி வந்தபோது, இந்தியா உடனான கொள்கையை சற்றும் விருப்பமில்லை என்றார். ஏற்றுமதி செய்யப்படும் பொருட்களுக்கும், GSP க்கும் உரிமை தரமாட்டோம் என 4 மாதங்களாக மிரட்டி கொண்டிருந்தார். அமெரிக்கா இந்திய தகவல் தொழில்நுட்பத் துறையிலும், மருத்துவத் துறையிலும் பாதிப்பை ஏற்படுத்தும் வகையில் செயல்பட்டு வருகிறது.

  இந்தியாவில் வேலைவாய்ப்பு மிகவும் மோசமாக உள்ள நிலையில் அமெரிக்காவின் செயல்களை அடுத்து வரும் அரசாங்கம் தைரியமாக எதிர்த்து நின்று இந்தியாவை வளர்ச்சி பாதையில் கொண்டு போக வேண்டும்” என்றும் ஆனந்த் ஸ்ரீனிவாசன் வேண்டுகோள் விடுத்தார்.

  Recent Articles

  முஸ்லிம்கள் வேலை பாக்கல – சென்னை ஜெயின் பேக்கரி மீது வழக்கு

  சென்னை டி-நகரில் உள்ள Jain Bakeries & Confectioneries என்ற பேக்கரி இயங்கி வருகிறது. இந்த நிறுவனம் தனது விளம்பரத்தில் பேக்கரி உணவு பொருட்கள் அனைத்தும் ஜெயின்களால் செய்யப்படுகின்றது, முஸ்லிம் ஊழியர்கள் இல்லை...

  ஒடுக்கப்படும் முஸ்லிம்கள் – ட்விட்டரில் கொந்தளித்த 13 லட்சம் இந்தியர்கள்

  இந்தியாவில் எந்த ஒரு பிரச்சனை எழுந்தாலும் அதில் இஸ்லாமியர்களை எதிரிகளாக சித்தரித்தும் வெறுப்பை பரப்பும் பணியை ஊடகங்களும். பாஜக, சங்பரிவார்களின் ஐ.டி.-விங்குகளும் செய்து வருகின்றன. இதனால் சாமானியர் கூட இஸ்லாமியரை கண்டால் சந்தேகத்தும்...

  வெறுப்பை கக்கும் இந்திய சேனல்கள் – வெகுண்டு எழுந்த அரபு அதிகாரிகள்..!

  ஐக்கிய அரபு அமீரக பெடரல் பப்ளிக் ப்ராஸிகியுசன் (UAE Federal Public Prosecution) கடந்த வாரம் பாகுபாடுகளுக்கு எதிராக ஒரு எச்சரிக்கையை விடுத்துள்ளது. அதுமட்டுமின்றி குற்றவாளிகளுக்கு வழங்கப்படும் கடுமையான அபராதம் மற்றும் சிறை...

  கொரோனா உற்பத்தியிடமாக மாறிய கோயம்பேடு.. – கடலூர் திரும்பிய 107 பேருக்கு கொரோனா உறுதி..!

  தமிழக அரசின் தவறான முடிவால் கோயம்பேடு சந்தை மார்கெட் கொரோனா உற்பத்தி மார்கெட்டாக மாறியுள்ளது. கடந்த சில தினங்களுக்கு முன்பு சென்னையில் 4 நாட்கள் முழு...

  ஆபத்தில் சென்னை மாநகரம்… மீளும் தமிழகம்!

  கொரோனா வைரஸ் பரவலை தடுக்க நாடு முழுவதும் ஊரடங்கு உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது. தமிழகத்திலும் கொரோனா வைரஸ் வேகமாக உயர்ந்து வந்தது. ஆனால், கடந்த 10 நாட்களாக தமிழ்நாட்டின் பெரும்பாலான மாவட்டங்களில் புதிதாக யாருக்கும்...

  Related Stories

  Stay on op - Ge the daily news in your inbox